Governor RN Ravi Had In Depth Interplay With 10 Younger And Brilliant Achievers At Raj Bhava

தமிழ்நாடு ஆளுநர் ஆர்.என். ரவி, 10 இளம் சாதனையாளர்களுடன் ஆளுநர் மாளிகையில் கலந்துரையாடினார். பின்னர், வளரும் இந்தியாவின் எதிர்காலம் என இளைஞர்களை ஆளுநர் பாராட்டினார்.

ஹாசினி லட்சுமி நாராயணன் – 9-ம் வகுப்பு, சென்னை.

ஹாசினி லட்சுமிநாராயணன் என்பவர், இளைஞர் மேம்பாட்டிற்காக பாடுபடும் இளம் தொழில்முனைவோர் ஆவார்.  தி ஃபர்ஸ்ட் ஸ்டெப் என்ற அமைப்பின் நிறுவனரான இவர், குழந்தை மற்றும் டீன் ஏஜ் சாதனையாளர்களை நேர்காணல் செய்து, சமூக வலைத்தளத்தில் வெளியிடுகிறார்.

ஒருங்கிணைந்த குழந்தைகள் வளர்ச்சிப் பணிகளின் கீழ், இளம் ஊட்டச்சத்துத் தூதராக தமிழக அரசைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் இவர், இரண்டு புத்தகங்களை எழுதி, எழுத்துத் துறையிலும் சிறந்து விளங்குகிறார். அவரது புதிய முயற்சிகளில் GYM – Guiding Younger Minds என்ற மின்- பத்திரிகையும் அடங்கும்.

எம்.கே. வினுஷா, 13 வயது:

சென்னை முகலிவாக்கத்தில் உள்ள ஏஜி டெக் பள்ளியில் 7-ம் வகுப்பு படித்து வருகிறார். மகிழ்ச்சியுடன் பரிமாறப்படும் இனிப்புகள், ஆத்மாவுக்கு ஞானத்தை அளிக்கும் என நம்புகிறார். பேக்கிங் மீதான ஆர்வத்தால், 2019 செப்டம்பரில் தனது சொந்த முயற்சியில் ‘ஃபோர் சீசன்ஸ் பேஸ்ட்ரி’  என்ற பேக்கரியை தொடங்கியுள்ளார். இவர் வினுஷா ஃபோர் சீசன்ஸ் பேஸ்ட்ரி பிரைவேட் லிமிடெட் நிறுவனத்தின் நிறுவனர் மற்றும் தலைமை பேக்கிங் அதிகாரியாகவும் உள்ளார்.  இது இரண்டு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக வெற்றிகரமாக இயங்குகி வருகிறது.

வைமித்ரா சந்திரசேகர் – 14 வயது, சென்னை

ஆன்லைன் செயல்பாடுகளின் சகாப்தம் வளர்ந்து வருவதால், எனது புத்தகங்கள் பல குழந்தைகளைச் சென்றடைய வேண்டும் என்பதற்காகவும், அவர்கள் ஒரு புத்தகத்தைப் படிக்கும்போது கிடைக்கும் உணர்வு, சிந்தனை சுதந்திரத்தை உணர வேண்டும் என்பதற்காகவும் எழுதத் தொடங்கினேன் என்று சவீதா பள்ளி மாணவர் வைமித்ரா சந்திரசேகர் தெரிவிக்கிறார்.

இவர், 2018-ம் ஆண்டு சென்னையின் இளம் எழுத்தாளர் என்ற பெருமையைப் பெற்றார். அவரது மூன்றாவது புத்தகம் உலகளாவிய விருதான எழுத்தாளர் எலைட் விருதுக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டது. எழுத்தாளர்களை அங்கீகரிக்கும் மதிப்புமிக்க விருதான என்.எம்.சி.பி.ஐ-இந்தியாவின் இளைய இறுதிப் போட்டியாளராகவும் இருந்தார்.

நாடகங்களிலும் ஈடுபட்டு வரும் இவர், இரண்டு இசை ஆல்பங்களுக்கும் குரல் கொடுத்துள்ளார். ஸ்ரீ வெங்கடேஸ்வரா பொறியியல் மற்றும் அறிவியல் கல்லூரியிலிருந்து இளம் செல்வாக்கு விருது 2021-ஐ பெற்றார்.

ஹயன் அப்துல்லா, 11 வயது

3 வயதிலேயே சமையலில் ஆர்வம் காட்டத் தொடங்கிய ஹயன், தனது 5-வது வயதில், தனது ஆர்வத்தை உலகத்துடன் பகிர்ந்து கொள்வதற்காக, ஹயன் டெலிகாசி என்ற யூடியூப் சேனலைத் தொடங்கினார். 9 வயதில், ஒரு மணி நேரத்தில் 172 உணவுகளை செய்து ஆசிய புக் ஆப் ரெக்கார்ட்ஸ் மற்றும் இந்தியன் புக் ஆஃப் ரெக்கார்ட்ஸில் புதிய சாதனை படைத்தார்.

கேஷிகா, 9 ஆம் வகுப்பு, சென்னை

கேஷிகா தனது சொந்த பிராண்டான கே.எஸ் கிச்சன் என்ற பிராண்டை வைத்துள்ளார், அங்கு அவர் பிறந்தநாள் கேக்குகள், திருமண கேக்குகள் மற்றும் பிற வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை விற்பனை செய்து வருகிறார். அவர் இன்றுவரை பயிற்சி வகுப்புகளை நடத்தியுள்ளார், இதில் அடோப் நிறுவனமும் அடங்கும். இவர் சமீபத்தில் ரோட்டரி கிளப் ஆப் மெட்ராஸ் நடத்திய சமையல் போட்டியில் வெற்றி பெற்றார். இளம் தொழில்முனைவோரான இவர் இளம் சாதனையாளர் மற்றும் ரைசிங் ஸ்டார் விருதுகளை பெற்றுள்ளார்.

ஷர்வந்த், 8-ம் வகுப்பு, சென்னை

புத்தகங்களில் மிகுந்த ஆர்வம் கொண்ட ஷர்வந்த், தொழில்நுட்ப உலகை ஆராய்வதில் ஆர்வம் கொண்டவர். ஒரு எழுத்தாளர், தி ஃபர்ஸ்ட் ஸ்டெப் மற்றும் விஸ்கிட்ஸின் உள்ளடக்க எழுத்தாளர் மற்றும் ஃப்ரீலான்சர், மிகவும் பன்முகத்தன்மை கொண்டவர்.  தனது 11-வது வயதில் “The Abysmal Thief and Different Tales”  என்ற தனது முதல் புத்தகத்தை எழுதி வெளியிட்டார்!  அவரது இரண்டாவது புத்தகமான “The devious individual” மற்றும் மூன்றாவது புத்தகமான “The Magical Blitz” ஆகிய இரண்டும் அவரது எழுத்து வாழ்க்கையில் மகத்தான முன்னேற்றங்களாகும். அவர் தற்போது தனது நான்காவது புத்தகத்தை உருவாக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளார், இது விரைவில் வெளியிடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ‘துப்பறிவாளரின் சாகசங்களைப் பற்றி ஒரு புனைகதையை எழுதிய இளையவர்’ என்ற பட்டத்தை இந்தியா புக் ஆஃப் ரெக்கார்ட்ஸில் இருந்து பெற்றுள்ளார்.

கிருத்திக், 12-ம் வகுப்பு

கே.ஆர்.எம் பப்ளிக் பள்ளியில் 12-ம் வகுப்பு படித்து வரும் 17 வயதான கிருத்திக், பியூச்சுரா ரோபோடிக்ஸ் மற்றும் சி.டி.ஓ.வின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக உள்ளார். இவர் 12 தேசிய விருதுகள், 11 மாநில விருதுகள் மற்றும் 10 உலக சாதனைகளைப் பெற்றுள்ளார். ஜெர்மனியின் ஐ.பி.எம்.ஐ.யில் மினி எம்.பி.ஏ படிப்பையும், ஹார்வர்டுக்ஸில் “லேப் டூ தி மார்க்கெட்” படிப்பையும் முடித்துள்ளார். இவர் ஒரு ரோபோட்டியர், கோடர், ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டு நிபுணர், ஆண்ட்ராய்டு பயன்பாட்டு டெவலப்பர், யூடியூபர் ஆவார்.

ஷ்ரவேஷ், வயது 9, சென்னை.

இன்றுவரை மிக இளைய மாரத்தான் ஓட்டப்பந்தய வீரர் இவர்தான்! இதுவரை 7000+ கி.மீ.க்கு மேல் ஓடிய அவர், தனது 3 வயதில் ஓடத் தொடங்கினார். இதுவரை 4 சர்வதேச விருதுகள் மற்றும் 2 தேசிய விருதுகள் உட்பட 42 க்கும் மேற்பட்ட விருதுகளை வென்றுள்ளார். 6 உலக சாதனைகளையும், 2 தேசிய சாதனைகளையும் படைத்துள்ளார். 142 மாரத்தான் போட்டிகளிலும், 178 மெய்நிகர் மாரத்தான் போட்டிகளிலும், 68 அல்ட்ரா சேலஞ்ச் ஓட்டப்பந்தய போட்டிகளிலும் பங்கேற்றுள்ளார். இவரது சாதனைகளுக்காக ஸ்ரீ ருத்ராட்ச கலை மற்றும் நடன பல்கலைக்கழகத்தின் கௌரவ டாக்டர் பட்டத்தையும் பெற்றுள்ளார்.

பரத்குமார், 16 வயது

பரத்குமார் இளம் டிஜிட்டல் சந்தைப்படுத்துபவர் மற்றும் வலைத்தள வடிவமைப்பாளர். ஆரம்ப பள்ளி நாட்களில் இருந்தே டிஜிட்டல் உலகில் ஆர்வத்துடன் இருந்துள்ளார். அவரது பள்ளியில் 50க்கும் மேற்பட்ட பயிற்சி வகுப்புகளை வழங்கியுள்ளார்.

ரிஷ்வந்த் பெருமண்டல.

ஹைதராபாத்தைச் சேர்ந்த இளம் தொழில் முனைவோரான இவர், இன்ஜினியரிங் முடித்துவிட்டு, சொந்தமாக நிறுவனத்தைத் தொடங்கினார். இளம் தலைமுறையினருக்கு உதவும் வகையிலான தொழில்நுட்ப தளத்தை செயல்படுத்தி வருகிறார்.

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

22,823FansLike
3,755FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -

Latest Articles