குளிர்காலத்துக்கு இஞ்சி டீ…என்ன நன்மையெல்லாம் செய்யும் தெரியுமா?

<p>இஞ்சி பொதுவாக இந்திய குடும்பங்களில் அதிகம் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது ஒரு உணவின் சுவை மற்றும் நறுமணத்தை அதிகரிப்பது மட்டுமல்லாமல், ஒருவரின் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்திற்கும் பல நன்மைகளை வழங்குகிறது. உங்கள் தினசரி உணவில் இஞ்சியைச் சேர்ப்பதற்கான சிறந்த வழிகளில் ஒன்று, அதை உங்கள் தேநீரில் சேர்ப்பதாகும், குறிப்பாக குளிர்காலத்தில் இதனைப் பருகுவது பல வகையில் நன்மை பயக்கும்.</p>
<p>குளிர்ந்த காலையில், ஒவ்வொருவரும் தங்கள் நாளைத் தொடங்குவதற்கு முன் ஒரு கப் சூடான இஞ்சி டீயைப் பருக விரும்புகிறார்கள். உங்களை புத்துணர்ச்சியுடன் உணர வைப்பதுடன், இஞ்சி தேநீர் குளிர்கால நோய்களைத் தடுக்கவும் உதவும். இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை பலப்படுத்துகிறது. இது சளி மற்றும் இருமல் போன்ற பொதுவான பிரச்சனைகளிலிருந்து உங்களைத் தடுக்கிறது, மேலும் உடலை நச்சுத்தன்மை போக்க உதவுகிறது. இஞ்சி ஊட்டச்சத்துக்களின் பொக்கிஷமாக அறியப்படுகிறது. இது கால்சியம், இரும்புச்சத்து, புரதங்கள், வைட்டமின்கள், ஃபோலிக் அமிலம், மாங்கனீஸ் மற்றும் கோலின் ஆகியவற்றின் ஆற்றல் மையமாகும். எனவே, குளிர்காலத்தில் இஞ்சி டீயின் சில நன்மைகளை தெரிந்து கொள்வோம்:</p>
<p><sturdy>1. சுவாச பிரச்சனைகளுக்கு உதவுகிறது</sturdy></p>
<p>ஜலதோஷத்தால் ஏற்படும் அடைப்பைக் குறைக்க இஞ்சி டீ உதவும். ஒரு கப் இஞ்சி தேநீர் குடிப்பது பருவகால ஒவ்வாமை அறிகுறிகளை இயற்கையாகவே குணப்படுத்துவதில் உதவுகிறது.</p>
<p><sturdy>2. பருவகால நோய்களைத் தடுக்கிறது</sturdy></p>
<p>இருமல் மற்றும் சளி, புண் ஆகியவை மிகவும் பொதுவான குளிர்கால நோய்களில் சில. இஞ்சி டீ இந்த பருவகால நோய்களில் இருந்து விலகி இருக்க உதவும். இது உங்கள் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை தொற்றுநோயிலிருந்து பாதுகாக்கும் ஆன்டி-பயாடிக் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது.</p>
<p><sturdy>3. மன அழுத்தத்தை குறைக்கிறது</sturdy></p>
<p>இஞ்சி டீயில் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்க உதவும் அமைதியான பண்புகள் உள்ளன. அதன் வலுவான நறுமணம் மற்றும் புத்துணர்ச்சியூட்டும் சுவையும் சோர்வை சமாளிக்க உதவும்.</p>
<p><sturdy>4. மாதவிடாய் வலியைப் போக்கும்</sturdy></p>
<p>இஞ்சிச்சாற்றில் ஒரு துணியை ஊறவைத்து, அதை உங்கள் அடிவயிற்றின் மேல் வைக்கவும். மேலும், தேனுடன் கலந்து ஒரு கப் இஞ்சி டீ குடிக்கவும். இது வலியிலிருந்து நிவாரணம் அளிக்கிறது மற்றும் தசைகளை தளர்த்தும்.</p>
<p><sturdy>5. இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது</sturdy></p>
<p>குளிர்காலத்தில் சுறுசுறுப்பு இல்லாததால், உடலில் இரத்த ஓட்டம் பலவீனமடையத் தொடங்குகிறது, இதன் விளைவாக பல பிரச்சனைகள் ஏற்படுகின்றன. இஞ்சியில் மெக்னீசியம், குரோமியம் மற்றும் துத்தநாகம் உள்ளது, இது இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது மற்றும் வீக்கம் மற்றும் தலைவலிக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவுகிறது.</p>

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

22,823FansLike
3,790FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -

Latest Articles