Durga Puja 2022: நவராத்திரியில் துர்கா தேவிக்கு படைக்கப்படும் மலர்கள், பழங்கள், இனிப்புகள் இதுதான்

<p>நவராத்திரி ஒரு கடந்து போகும் பண்டிகையாகக் கருதப்படுவதில்லை, &nbsp; நினைவிலிருந்து நீங்க அதை மற்றும் அன்றாட வாழ்க்கையில் &nbsp;மாற்றங்களுடன் கூடிய புன்னகைகளைக் கொண்டுவருகிறது. இது ஒன்பது நாட்கள் நீடிக்கும் திருவிழாவாகும். இது தீமையின் மீது நன்மையின் வெற்றியைக் குறிக்கிறது. துர்கா தேவி மிகவும் வீரம் மிக்க அசுரர்களுடன் போரிட்டு, இந்த ஒன்பது குறிப்பிட்ட நாட்களில் போரில் வென்றாள். எனவே இந்த ஒன்பது நாட்கள் அல்லது நவராத்திரிகள், தேவியின் தெய்வீக ஆசீர்வாதத்தால் உங்கள் நம்பிக்கைகள் மற்றும் கனவுகள் நனவாகும் மந்திர நாட்களாகும்.</p>
<p>நவராத்திரியாக கொண்டாடப்படும் ஒன்பது நாட்களின் போது துர்கா தேவி அசுர சக்திகளுடன் போரிட்டு அவர்களை தோற்கடித்தாள். நவராத்திரியின் ஒவ்வொரு நாளும் &nbsp;துர்காவின் ஒன்பது வெவ்வேறு அவதாரங்களுக்கு வெளிப்படுகின்றன. நவராத்திரியின் ஒன்பது நாள் கொண்டாட்டங்கள் உங்கள் உணர்வை ஒரு புதிய நிலைக்கு உயர்த்துவது மட்டுமல்லாமல் வாழ்நாள் முழுவதும் மறக்க முடியாத நினைவுகளையும் செய்திகளையும் கொண்டு வரும். நவராத்திரியின் ஒவ்வொரு நாளும் ஒன்பது வெவ்வேறு வண்ணங்களுடன் தொடர்புடையது, ஆனால் ஒவ்வொரு நாளுக்கும் குறிப்பிட்ட பல்வேறு வகையான பூக்கள், உணவுகள் மற்றும் பழங்களுடன் தொடர்புடையது.</p>
<p><br />நவராத்திரி நாள்:1&nbsp;</p>
<p>இந்த நாள் சாம்பல் நிறத்தில் ஒளிரும் துர்கா தேவியின் அவதாரமான ஷைல்புத்ரி தேவியை குறிக்கிறது. பக்தர்கள் தங்கள் அலங்காரத்திலும், அம்மனை வழிபடும்போதும் சாம்பல் நிற உடைகளை அணிந்து கொள்ள அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். குட்டு கி பூரி இந்த நாளில் &nbsp;விரும்பத்தக்கதாக இருக்கும். வெள்ளைக் கனேர் மற்றும் செம்பருத்தி போன்ற நேர்த்தியான மலர்களை ஷைல்புத்ரிக்கு அர்ப்பணிக்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் பசுவின் பாலில் இருந்து தயாரிக்கப்படும்,வீட்டில் காய்ச்சப்பட்ட, நெய்யை &nbsp;ஒரு உணவுப் பொருளாக &nbsp;அம்மனுக்கு சமர்பிக்க வேண்டும்.</p>
<p>நவராத்திரி நாள்:2&nbsp;<br />&nbsp;<br />பிரம்மச்சாரிணி தேவி நவராத்திரியின் இரண்டாவது நாளை நிர்வகிக்கிறார். மரண சுழற்சியிலிருந்து உங்களை விடுவிக்கும் அமைதியான ஆற்றலுடன். அவர் இந்த நேரத்தில் ஆரஞ்சு நிறத்தை நிலைநிறுத்துகிறார். புகழ் மற்றும் பணத்தை பிரதிபலிக்கிறது. அன்றைய நிறத்துக்கும் மனநிலைக்கும் ஏற்ற மோட்டிச்சூர் லட்டு தயார் செய்வது அருமையான யோசனையாக இருக்கும். பிரம்மச்சாரிணி தேவிக்கு ஆலமரம் மற்றும் கிரிஸான்தமம் பூக்களை சமர்பிப்பது உங்களுக்கு நல்லது என்று நம்பப்படுகிறது.</p>
<p>&nbsp;</p>
<p>நவராத்திரி நாள்:3&nbsp;</p>
<p>நவராத்திரியின் 3 ஆம் நாள் பொதுவாக அமைதி மற்றும் செழிப்புக்காக வழிபடப்படும் சந்திரகாண்டா தேவிக்கானது. இந்த நாளின் பெருமையை முழுவதுமாக வெளிப்படுத்தும் நிறம் வெள்ளை. மக்கானே கி கீர் (நரி நட்ஸ்) என்பது நீங்கள் இன்றைக்குத் தயார் செய்யத் திட்டமிடக்கூடிய சுவையான உணவாகும். நவராத்திரியின் மூன்றாம் நாளில் துர்கா தேவிக்கு சங்கபுஷ்பி மலரை அர்ப்பணிக்க வேண்டும். நவராத்திரியின் மூன்றாம் நாளில் மா சந்திரகாண்டா வழிபடப்படுகிறது. இந்த நாளில், சந்திரகாண்டா தேவிக்கு பால் அல்லது பால் பொருட்களையும் வழங்கலாம். அம்மனுக்கு வெல்லம் மற்றும் சிவப்பு ஆப்பிளை சமர்ப்பிப்பது தீய சக்திகளை அழிக்கும்.</p>
<p>நவராத்திரி நாள்:4&nbsp;</p>
<p>நான்காவது நாள் பொங்கி எழும் சிவப்பு நிறம் இந்த நாளில் நீங்கள் செய்யும் அனைத்திற்கும் ஆர்வத்தையும் சக்தியையும் சேர்க்கும் நேரம். நான்காவது நாள் கூஷ்மாண்டா தேவியின் நிறம் சிவப்பு. உங்கள் தாகத்தைத் தணிக்கவும், உங்கள் அமைதியின்மையை அமைதிப்படுத்தவும்,பீட்ரூட் மற்றும் கேரட் சாறு தயாரிக்கலாம். இந்த நாளில் குஷ்மாண்டா தேவியை வழிபடுகிறார்கள். ஒருவர் அவர்களுக்கு பிடித்த பிரசாதத்தை வழங்குவதன் மூலம் சிக்கலான நோய்களிலிருந்து விடுதலை பெறுகிறார். எனவே, இந்நாளில் அம்மனுக்கு இனிப்பான மால்புவாவை வழங்க வேண்டும்.</p>
<p>&nbsp;</p>
<p>நவராத்திரி நாள் 5&nbsp;</p>
<p>&nbsp;கார்த்திகேயனின் தாயாகவும், துர்கா தேவியின் ஐந்தாவது அவதாரமாகவும் இருக்கும் ஸ்கந்த மாதா தேவியின் நாளாகும். அவளது மகன் கார்த்திகேயன் கொடூரமான அரக்கர்களின் படைக்கு எதிராக தேவர்களின் படைக்கு தளபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டான். இந்த நாளுக்கான நிறம் &nbsp;நீலம். எனவே உலர்ந்த புளூபெர்ரி மற்றும் கொடிமுந்திரி ஆகியவை பூஜைக்குரிய பழங்களாகும். இந்தப் படையல் தெய்வத்தை மகிழ்விக்கும். ஐந்தாம் நாள் அம்மனுக்கு மஞ்சள் பூக்களும் பழங்களும் அர்ச்சனை செய்து தானம் செய்ய வேண்டும். ஆறு ஏலக்காயை அம்மனுக்கு சமர்ப்பணம் செய்தால் புத்தி மேம்படும்.</p>
<p>நவராத்திரி நாள் 6</p>
<p>&nbsp;நவராத்திரியின் 6வது நாளில் வழிபடப்படும் துர்கா தேவியின் 6வது அவதாரம் காத்யாயனி. அவள் தீமையை அழிப்பதில் ஈடுபட்டு, அதன் மீது நல்லதை வெற்றி பெறச் செய்கிறாள். உங்கள் உடையில் உள்ள இளஞ்சிவப்பு நிறங்கள் நம்பிக்கையைத் தருகிறது மற்றும் புதிய தொடக்கங்களைத் தருகிறது. ரோஜா இதழ் குல்ஃபி இந்த நாளில் பிரசாத்திற்கு மிகவும் உகந்ததாக இருக்கும். அம்மனுக்கு ப்ளம் மரத்திலிருந்து பூக்களை அர்ப்பணிக்கவும். காத்யாயனி தேவியின் வழிபாடு வாழ்க்கையின் நான்கு மடங்கு நோக்கங்களை அடையும், அதாவது தர்மம், அர்த்தம், காமம் மற்றும் மோட்சம். இனிப்பு வெற்றிலை பிரசாதமானது, &nbsp;காத்யாயனியை சமாதானப்படுத்துகிறது<br />&nbsp;<br />&nbsp;நவராத்திரி நாள் 7&nbsp;</p>
<p>துர்கா தேவியின் உக்கிரமான வடிவமான காலராத்திரி நவராத்திரியின் 7வது நாளில் வழிபடப்படுகிறது. அவள் தன் பக்தர்களை அமைதியுடனும் &nbsp;பலத்துடனும் ஆற்றுகிறாள். ராயல் ப்ளூ இந்த நாளுக்கான அவரது நிறம், எனவே நரியல் கி பர்ஃபி இன்றைக்கு தயார் செய்யக்கூடிய பொருத்தமான பிரசாதமாக இருக்கும். இந்த நாளில் நீல நிற &nbsp;தாமரையை சமர்பிப்பது மிகவும் மங்களகரமானதாக கருதப்படுகிறது. இந்த மலரை வழங்குவதன் மூலம் விருப்பங்கள் நிறைவேறும் என்று நம்பப்படுகிறது. காலராத்திரி வழிபாட்டால் பேய், ஆவிகளில் இருந்து விடுதலை உறுதி, துக்கங்கள் அனைத்தும் நீங்கும். வெல்லம் மற்றும் உலர் பழங்கள் லட்டு வழங்குவது தேவியை சாந்தப்படுத்தும்</p>
<p>நவராத்திரி நாள்:8&nbsp;</p>
<p>எட்டாவது நாளில் வழிபடப்படும் &nbsp;மகாகௌரி, வாழ்க்கையில் மகிழ்ச்சியையும் நேர்மறையையும் குறிக்கும் மஞ்சள் நிற நிழலுடன் ஒரு குறிப்பிட்ட தொடர்பைக் காட்டுகிறது. துர்காஷ்டமி என்பது இந்த நாளை அறியப்படும் மற்றொரு பெயர். இன்று அவளை சமாதானப்படுத்த கேசர் கீர் சமைக்கலாம். மஹாகௌரி மொக்ரா பூக்களை விரும்புகிறாள், எனவே இந்த மலர்களை வழங்க வேண்டும். இந்த நாளில் மகாகௌரி தேவிக்கு வீட்டில் தயாரிக்கப்படும் தேங்காய் லட்டு மிகவும் விருப்பமான போக் ஆகும்.</p>
<p><br />நவராத்திரி நாள்:9&nbsp;</p>
<p>நவராத்திரியின் 9வது நாளிலும் இறுதி நாளிலும் வழிபடப்படும் சித்திதாத்ரி இந்த நாளில் பக்தர்களுக்கு 26 குறிப்பிட்ட விருப்பங்களை வழங்க வல்லவள். இந்த நாளின் நிறம் பச்சை, இது செழிப்பைக் குறிக்கிறது. இந்த நாளின் சாராம்சத்தைக் கொண்டாட குப்பி பூசணிக்காயால் செய்யப்பட்ட இனிப்பு சுவையான உணவைத் தயாரிப்பதைக் கவனியுங்கள். இந்த நாளில் மா சித்ததாத்திரிக்கு செம்பருத்திப் பூவை அர்ப்பணிக்க வேண்டும் என்பது நம்பிக்கை. சித்திதாத்ரி உலகை ஆளும் தெய்வம். எனவே அவளுக்கு போக் என வழங்க எள் லட்டுகள் சிறந்த தேர்வாகும்.</p>
<p><br />&nbsp;விஜய தசமி: 10<br />&nbsp;<br />இன்று துர்கா தேவி விஜயா தேவியாக அவதரிக்கிறாள். மல்லிகை மற்றும் ரோஜா பூஜையை நடத்த பயன்படுத்தலாம், அதே நேரத்தில் இனிப்பு பொங்கல் மற்றும் பிற வகையான இனிப்புகளை போக் அல்லது பிரசாதமாக இந்த நாளில் வழங்கலாம்.</p>

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

22,823FansLike
3,505FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -

Latest Articles